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KATIKA KIPINDI CHA MIAKA MITANO MAMLAKA IMEFANIKIWA KATIKA 

MAMBO YA YAFUTAYO; 

 

1. HALI YA UPATIKANAJI WA MAJI KATIKA MJI WA GEITA 

Hali ya upatikanaji wa huduma ya maji kwa wakazi wa Geita imeimarika kutoka asilimia 

3.1 mwaka 2015 mpaka asilimia 65 Mwaka 2020 ya wakazi wote wa Mji wa Geita. 

Idadi ya wakazi wanaonufaika na huduma ya maji ni 158,291. 

 

Upande wa mtandao wa Mabomba Mamlaka imefanikiwa kuongeza utanuzi wa mtandao 

wa mabomba kutoka kilometa 16.8 mwaka 2015 kilometa 270.226 mwaka 2020. 

 

2. HALI YA HUDUMA YA MAJITAKA KATIKA MJI WA GEITA 

Mamlaka imekamilisha ujenzi wa mtambo wa kisasa wa kutibu majitaka eneo la 

Usindakwe tofauti na awali ambapo majitaka hayo yalikuwa yakimwagwa kiholera katika 

maeneo yasiyo rasmi hivyo kuhatarisha uchafuzi wa mazingira. 

 

3. MABORESHO YA UTOAJI WA HUDUMA  

Mamlaka imefanikiwa kuratibu shughuli za utoaji huduma kwa kutumia mifumo ya 

kieletroniki kama vile kukokota maduhuri kwa kutumia mifumo, kutuma bili kwa kutumia 

meseji, kuanzisha dawati la huduma kwa wateja na simu ya bure ya wateja. Uanzishwaji 

huu wa mifumo hii imeimarisha mfumo wa mawasiliano baina ya Mamlaka na wateja. 

4. UTEKELEZAJI WA MIRADI MBALIMBALI YA MAENDELEO 

Katika kipindi cha miaka mitano 2015 -2020 Mamlaka imefanikiwa kutekeleza miradi 

mbalimbali ya maendeleo yenye thamani ya Tshs. 10,519,858,124.00 kama 

ilivyoainishwa katika jedwali Na. 1; 
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Jedwali Na. 1. Idadi ya Watu Wanaopata huduma ya Maji 

Mwaka Idadi ya Watu Mahitaji ya Maji (Mita za ujazo kwa 

siku) 

Wakazi wanaopata Maji % 

2015/2016 213,039 13,713 28,760 13.5 

2016/2017 220,282 14,179 44,596 20.2 

2017/2018 227,772 14,661 75,975 33.4 

2018/2019 235,516 15,160 134,329 55 

2019/2020 243,524 15,675 158,291 65 

 

Jedwali Na. 2: MIRADI YA MENDELEO ILIYOTEKELEZWA KATIKA KIPINDI CHA MIAKA MITANO (2015 – 2020) 

Na Mradi Muda wa  

Utekelezaji Mradi 

Idadi ya 

Wanufaika 

Gharama ya 

Mradi(TZS) 

Fedha 

zilizotumika (TZS) 

Mafanikio 
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Mradi wa Maji Safi na 

Usafi wa Mazingira wa 

Ziwa Victoria 

MWAUWASA/LVWATSA

N/EAC/W/2014/004 

 

 

 

 

Mei,2015 – Machi, 

2019 

 

 

 

 

 

135,000 

 

 

 

 

 

6,664,871,353.00 

 

 

 

 

 

6,169,281,398.00 

• Mradi huu umeongeza 

mtandao wa maji kwa 

kilometa 54, 

• Uzalishaji wa maji 

kupitia visima virefu 

ongezeko la lita 

1,685,000 kwa siku. 

• Ongezeko hili 

limepunguza mgawo 

maji kwa maeneo ya 

Kagera,Mkoani 
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,Ihayabuyaga na 

baadhi ya maeneo ya 

njia kuu iendayo 

Mwanza.  

• Aidha mradi huu 

umewezesha ujenzi wa 

matenki ya kuhifadhia 

maji yenye ujazo wa 

lita 815,000.  

• Mradi huu pia 

umetekeleza ujenzi wa 

miundombinu ya 

kisasa ya kutibu 

majitaka wastani wa 

lita 500,000 kwa siku 

na Dampo la kisasa la 

kuchakata takangumu. 

Utekelezaji wa mradi 

huu umekamilika na 

unatumika. 
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Upanuzi wa mtandao 

wa usambazaji maji kwa 

Mji wa Geita 

 

 

Agosti,2017- 

Machi,2018 

 

 

 

20,000 

 

 

 

296,225,904.00 

 

 

 

288,593,178.1 

• Kazi imekamilika na 

mtandao wa maji 

umeanza kutumika.  

• Mtandao huo wa maji 

umesaidia kufikisha 
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(GEUWASA/02/2016-

17/HQ/W/01) 

huduma ya maji kwa 

wakazi Zaidi ya 20,000. 

Mradi huu umeongeza 

mtandao wa maji kwa 

kilometa 63.888 na 

kuwezesha wakazi 

wengi kuvuta maji kwa 

gharama nafuu. 
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Mradi wa maji Geita “ 

Limited Distribution 

Network 

 

Novemba,2014 – 

Mei, 2016 

 

44,596 

 

1,865,419,211.00 

 

1,865,419,211.00 

• Mradi huu umeongeza 

uzalishaji wa maji wa 

mita za ujazo 3,500 – 

4,200 kwa siku.  

• Aidha umeongeza 

mtandao wa maji 

kilometa 41.3 
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Mradi wa Ununuzi wa 

mabomba na Viungio 

(GEUWASA/02/2016-

17/HQ/G/02) 

 

Mei,2017–

Novemba, 2017 

 

 

20,000 

 

 

855,714,111.00 

 

 

855,714,111.00 

Ununuzi wa mabomba na 

viungio vyake umekamilika 

hivyo umewezesha zoezi la 

usambazaji wa maji km 

63.888 na maunganisho 

ya wateja wapya 2,000. 
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Mradi wa Ununuzi wa 

dira za maji 

  

Mei,2017– Oktoba, 

2017 

 

20,000 

 

136,968,020.00 

 

136,968,020.00 

Uletaji wa dira za maji 

umekamilika hivyo 

umewezesha zoezi la 
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(GEUWASA/02/2016-

17/HQ/G/01) 

maunganisho ya wateja 

wapya 2,000. 
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Maunganisho ya maji 

kwa wateja wapya elfu 

mbili 

(GEUWASA/02/2016-

17/HQ/W/02) 

 

Desemba, 2017 – 

Machi,2019 

 

 

20,000 

 

 

127,086,000.00 

 

 

114,377,453.09 

Mradi huu umefanikisha 

ongezeko la wateja 

wapya 2,000.  
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Ujenzi wa jengo la Ofisi 

ya Mamlaka 

(GEUWASA/OB/W/2016

-17/01) 

 

 

June,2017 – 

Machi,2019 

 

 

Wafanyakazi 

 

 

396,103,529.25 

 

 

   377,067,351.01  

 

Ujenzi wa jengo 

umekamilika kwa asilimia 

100 na jengo limeanza 

linatumika.  

Kukamilika kwa jengo 

kumeimarisha motisha ya 

kufanya kazi hivyo 

kuongeza ufanisi katika 

utoaji huduma. 

8 Mradi wa uletaji wa 

mabomba na Viungio 

(GEUWASA/AE/2018-

19/G/01) 

Tarehe ya kuanza 

07/08/2019 – 

Tarehe ya 

Kukamilika 

05/11/2019   Muda 

umeongezwa 

mpaka tarehe 

15/12/2019 

 

 

5,000 

 

 

680,692,676.40 

 

 

680,692,676.40 

• Ulazaji wa Mabomba 

umekamilika na baadhi 

ya wakazi wa maeneo 

yaliyopitiwa na 

mtandao 

wameshaanza kupata 

huduma ya maji.  
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• Kupitia mradi huu 

mtandao wa mabomba 

umeongezeka kwa 

kilometa 30, hivyo 

hali ya upatikanaji maji 

kwa wakazi wa mji wa 

Geita imeongezeka 

kutoka asilimia 55 

mpaka asilimia 65. 

9 Mradi wa Uboreshaji wa 

huduma ya maji 

Kasamwa 

Tarehe ya Kuanza 

5/4/2020 

Tarehe ya Kumaliza 

30/06/2020 

5,000   • Mamlaka imefanikiwa 

kukarabati visima viwili 

vya maji 

• Mamlaka imefanikiwa 

kukarabati tenki la 

kuhifadhia maji lenye 

ujazo wa lita 60,000 

• Mamlaka imefanikiwa 

kujenga vituo 5 vya 

kuchotea maji. 

• Kwa sasa zoezi la 

utanuzi wa mtandao 

km 1.6 linaendelea 

sambamba na 

kuongeza vituo vipya 

5. 



8 
 

5. UTEKELEZAJI WA MRADI MKUBWA WA MAJI KUTOKA ZIWA VIKTORIA 

 

Katika kipindi cha miaka mitano, Mamlaka imefanikiwa kuwepo katika miji 29 iliyopata 

kibali cha kutekeleza mradi mkubwa wa maji kupitia ufadhili wa masharti nafuu kutoka 

serikali ya India. 

Mamlaka kwa kushirikiana na Kampuni ya WAPCOS imefanikiwa kukamilisha usanifu wa 

mradi .  

Mradi huu kwa sasa upo katika hatua za mwisho za kumpata Mkandarasi wa ujenzi. 

 

Naomba kuwasilisha. 

 

 

Eng. Isaac Mgeni 

KNY:MKURUGENZI MTENDAJI 


